Misali na farko kama daball bawulBawul ɗin bawul ɗin da John Warren ya ƙirƙira a shekarar 1871. Bawul ɗin ƙarfe ne da ke zaune tare da ƙwallon tagulla da wurin zama na tagulla. A ƙarshe Warren ya ba da izinin ƙirar ƙirar ƙwallon tagulla ga John Chapman, shugaban Kamfanin Chapman Valve. Ko menene dalili, Chapman bai taɓa sanya ƙirar Warren cikin samarwa ba. Maimakon haka, shi da sauran masana'antun bawul sun kasance suna amfani da tsofaffin ƙira na shekaru masu yawa.
Ƙwallon ƙafa, wanda kuma aka sani da ball zakara, a ƙarshe sun taka rawa a lokacin yakin duniya na biyu. A wannan lokacin, injiniyoyi sun ƙera shi don amfani da shi a cikin tsarin man jiragen sama na soja. Bayan nasararball bawulolia Yaƙin Duniya na II, injiniyoyi sun yi amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa zuwa aikace-aikacen masana'antu.
Ɗaya daga cikin mafi mahimmancin ci gaba da ke da alaƙa da bawul ɗin ƙwallon ƙafa a cikin 1950s shine haɓakar Teflon da kuma amfani da shi na gaba azaman kayan bawul ɗin ball. Bayan nasarar ci gaban Teflon, kamfanoni da yawa irin su DuPont sun nemi ’yancin yin amfani da shi, saboda sun san cewa Teflon na iya kawo babbar fa’ida a kasuwa. A ƙarshe, kamfanoni fiye da ɗaya sun sami damar kera bawuloli na Teflon. Teflon ball bawul ne m kuma zai iya samar da tabbatacce hatimi a cikin biyu kwatance. Ma'ana, suna bidirectional. Su kuma hujjar leak ne. A shekara ta 1958, Howard Freeman shine farkon masana'anta don kera bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa tare da wurin zama na Teflon mai sassauƙa, kuma ƙirarsa ta ƙirƙira.
A yau, an haɓaka bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ta hanyoyi da yawa, gami da dacewa da kayan aikin su da aikace-aikace masu yuwuwa. Bugu da kari, za su iya amfani da CNC machining da kwamfuta shirye-shirye (kamar Button model) don yin mafi kyau bawuloli. Ba da daɗewa ba, masu kera bawul ɗin ƙwallon ƙwallon za su iya samar da ƙarin zaɓi don samfuran su, gami da ginin aluminum, ƙarancin lalacewa da kuma iyakoki masu yawa, waɗanda ke ba masu aiki damar wuce adadin ruwa mai canzawa ta hanyar bawul a ƙayyadaddun ƙimar kwarara.
aikace-aikace
Manufar bawul ɗin ƙwallon shine daidaita kwararar ruwa. Za su iya yin hakan ta hanyoyi da yawa. Za su iya daidaita wasu nau'ikan ƙananan bawuloli masu gudana, samar da rigakafin koma baya don bawuloli tare da majalissar binciken lilo, ware tsarin, da samar da cikakken rufewa ga masu sarrafa kayan aiki.
Domin ana iya sarrafa su da hannu ko ta hanyar lantarki, bawul ɗin ƙwallon ƙafa na iya yin amfani da aikace-aikace tare da saituna iri-iri.
A mafi yawan lokuta, ana amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa don buɗewa da rufe bututun da ke ɗauke da daskararru, slurries, ruwaye ko gas. Sauran aikace-aikacen da ake amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon sun haɗa da tsarin bututu, kayan aiki, da kayan aiki a kusan duk masana'antun da ke jigilar ruwa. Kuna iya samun su a ko'ina daga filin masana'anta zuwa famfo a cikin gidan ku. Masana'antu masu amfaniball bawulolisun hada da masana'antu, hakar ma'adinai, mai da iskar gas, noma, dumama da sanyaya, bututun masana'antu da na gida, ruwa, kayan masarufi, gini, da sauransu.
Lokacin aikawa: Oktoba-28-2022