Kun rasa matsi na ruwa; kun lura da wani kududdufin ruwa inda bai kamata ba. Bayan tono da gano tsagewa a cikin bututu, za ku fara gano abin da za ku yi. Kun tuna kun ga kayan gyaran PVC na siyarwa akan PVCFittingsOnline.com. Amma yadda za a shigar da haɗin gwiwar gyara? Shigar da haɗin gwiwar gyaran gyare-gyare na PVC yana kama da kayan aikin PVC na yau da kullum, amma yana buƙatar ƙarin matakai.
Menene haɗin gwiwa Gyaran PVC?
Gidan gyaran gyare-gyare na PVC shine haɗin gwiwa da ake amfani dashi don gyara ƙananan sassan bututun PVC da suka lalace. Cire tsohuwar lalacewabututusashe kuma shigar da haɗin gwiwa a wurinsa. Idan kuna buƙatar dawo da bututunku da sauri kuma ba ku da lokacin da za ku maye gurbin gaba ɗaya ɓangaren bututu, zaku yi amfani da haɗin gwiwa na gyarawa. Don dalilai na kasafin kuɗi, kuna iya zaɓar yin amfani da haɗin gwiwar sabis maimakon maye gurbin duka sashe, saboda haɗin sabis ɗin ba su da tsada.
Kayayyakin da kuke buƙata
• gani ko wuka
• Fim da siminti masu ƙarfi
• Kayan aikin tarwatsawa da bevelling (na zaɓi)
•PVCgyara gidajen abinci
Don shigar da haɗin gwiwar Gyaran PVC
Mataki na 1 (don gyaran haɗin gwiwa tare da hannun riga x ƙarshen soket)
A kan ƙarshen gyare-gyaren gyaran gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren gyare-gyaren haɗin gwiwa.
Mataki na 2
Gyaran matsi. Yi amfani da mahaɗin da aka matse don yiwa sashin bututun da ya lalace da kuke buƙatar cirewa.
Mataki na 3
Yi amfani da zato ko mai yanka bututu don yanke duk wani ɓangarori na bututun. Yanke kai tsaye kamar yadda zai yiwu. Tsaftace sashin yanke. (Idan kun zaɓi yin wannan, zaku iya deburr da chamfer).
mataki na hudu
Mai ƙarfi yana walda ƙarshen abin dacewa zuwa bututu. Lokacin warkewa zai dogara ne akan mannen ƙarfi da aka yi amfani da shi da zafin jiki, amma ana tsammanin ya kasance kusan mintuna 5.
Mataki na 5
Mai ƙarfi yana walda ɗayan ƙarshen dacewa zuwa ɗayan ƙarshen bututu. Lokacin warkewa zai dogara ne akan mannen ƙarfi da aka yi amfani da shi da zafin jiki, amma ana tsammanin ya kasance kusan mintuna 5.
Mataki na 6
Bayan haɗin gwiwa ya warke sosai, yanzu za ku iya yin gwajin matsa lamba.
PVCabu ne mai ɗorewa kuma mai ɗorewa, amma ba rashin hankali ba ne. Hanya ɗaya don tabbatar da bututun ya ci gaba da aiki yadda ya kamata shine maye gurbin sashin bututun da ya lalace tare da haɗin gwiwar gyaran PVC. Wadannan kayan haɗi suna da sauƙi ga matsakaita mai gida don shigarwa ba tare da taimakon ƙwararru ba; duk abin da kuke buƙata shine wasu kayan aiki na asali da kayayyaki, da haƙuri.
Lokacin aikawa: Maris 11-2022