A wannan zamani da zamani, akwai hanyoyi masu ban sha'awa da ƙirƙira na aikin famfo. Ɗaya daga cikin shahararrun kayan aikin famfo na gida a yau shine PEX (Cross-Linked Polyethylene), tsarin aikin famfo mai hankali da kuma dacewa wanda yake da sauƙi don kewaya ƙasa da shingen bango, duk da haka yana da wuyar iya jurewa lalata da ruwan zafi. Ana haɗe bututun PEX zuwa kayan aikin filastik ko ƙarfe a cibiya a cikin tsarin ta hanyar kutsawa maimakon manne ko walda. Lokacin da yazo da bututun PEX vs PVC mai sassauƙa, wanne ne mafi kyawun zaɓi?
PVC mai sassauƙa shine daidai abin da yake sauti. Bututu ne mai sassauƙa mai girman girman daidai da PVC na al'ada kuma ana iya haɗa shi da kayan aikin PVC tare da siminti PVC mai sassauƙa. PVC mai sassauƙa yawanci yana da kauri fiye da bututun PEX saboda girmansa 40 da kaurin bango. Ci gaba da karantawa don jin koPEX bututu ko PVC mai sassauƙaya fi kyau don aikace-aikacen ku!
kayan abu
Kayayyakin biyu sunyi kama da kamanni saboda kaddarorinsu masu sassauƙa, amma abun da suke ciki, aikace-aikace da shigarwa sun bambanta sosai. Za mu fara da kallon kayan. PEX yana nufin polyethylene mai haɗe-haɗe. An yi shi da polyethylene mai girma tare da haɗin giciye a cikin tsarin polymer. Yana sauti mai rikitarwa, amma kawai yana nufin cewa kayan yana da sassauƙa kuma yana iya jure matsanancin matsin lamba (har zuwa 180F don aikace-aikacen famfo).
Ana yin PVC mai sassauƙa daga iri ɗayakayan asali kamar PVC na yau da kullun: polyvinyl chloride. Duk da haka, ana ƙara masu filastik a cikin fili don ba shi sassauci. PVC mai sassauƙa na iya jure yanayin zafi daga -10F zuwa 125F, don haka bai dace da ruwan zafi ba. Duk da haka, yana da amfani sosai a aikace-aikace da yawa, waɗanda za mu rufe a sashe na gaba.
aikace-aikace
Bambanci tsakanin bututu biyu ya fi tsarin su girma. Ana kuma amfani da su a cikin aikace-aikace daban-daban. An fi amfani da bututun PEX a cikin bututun gida da na kasuwanci saboda ƙarancin buƙatunsa na sararin samaniya da ƙarfin zafin jiki. PEX cikakke ne ga waɗannan ayyukan saboda yana iya sauƙi lanƙwasa da lanƙwasa ta kowace hanya ba tare da amfani da kayan haɗi da yawa ba. Yana da sauƙin shigarwa fiye da jan karfe, wanda ya kasance ma'aunin ruwan zafi na tsararraki.
Bututun PVC mai sassauƙa bazai iya ɗaukar ruwan zafi ba, amma yana da wasu fa'idodi. Ƙarfinsa na tsari da sinadarai yana sa PVC mai sassauƙa don tafki da ban ruwa. Chlorine da ake amfani da shi don ruwan tafki yana da ɗan tasiri akan wannan tauri mai ƙarfi. Flex PVC kuma yana da kyau don ban ruwa na lambu, saboda yana iya yin ma'ana a duk inda kuke buƙata ba tare da tarin kayan haɗi masu ban haushi ba.
Kamar yadda kuke gani, kwatanta bututun PEX zuwa PVC mai sassauƙa kamar jefa ƙungiyar ƙwallon kwando ne da ƙungiyar hockey. Sun bambanta sosai, ba ma iya gasa da juna! Duk da haka, wannan ba shine ƙarshen bambance-bambance ba. Za mu dubi ɗaya daga cikin mafi kyawun fasali na kowane nau'in bututu: shigarwa. Kara karantawa game da aikace-aikacen PEX a cikin wannan labarin daga The Family Handyman.
Shigar
A wannan karon za mu fara da PVC mai sassauƙa, kamar yadda aka ɗora shi ta hanyar da muka saba da ita a PVC Fittings Online. An ɗora bututu tare da nau'in kayan aiki iri ɗaya kamar bututun PVC na al'ada. Saboda yana da kusan nau'in sinadarai iri ɗaya da daidaitaccen PVC, ana iya sanya PVC mai sassauƙa da siminti zuwa kayan aikin PVC. Ana samun siminti mai sassauƙa na musamman na PVC wanda aka ƙera don jure rawar jiki da matsi da aka saba samu a wuraren waha da tsarin spa.
pex tees, ƙuƙumman zobe da kayan aikin ƙwanƙwasa bututun PEX suna amfani da hanyar haɗi ta musamman. A maimakon manne ko walda, PEX na amfani da tarkacen karfe ko filastik da aka ware ko sanya su akan cibiya. Ana makala bututun filastik zuwa waɗannan ƙofofin da aka rufe ta hanyar zoben ƙulla ƙarfe, waɗanda aka murƙushe su da kayan aiki na musamman. Amfani da wannan hanyar, haɗin yana ɗaukar 'yan daƙiƙa kaɗan kawai. Lokacin da yazo da aikin famfo na gida, tsarin PEX yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don shigarwa fiye dajan karfe ko CPVC. Hoton da ke hannun dama yana nuna tee mai yawa-alloy PEX, zoben ƙugiya na tagulla, da kayan aiki mai ƙugi, duk ana samun su a cikin kantinmu!
Lokacin aikawa: Oktoba-09-2022