Tsarin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ya kasu kashi na nau'in iyo da tsayayyen nau'in
Kafaffen bawul
Akwai tsagi a ƙarƙashin bawul don gyara bawul ɗin ƙwallon. A tsakiya akwai bawul ɗin ƙwallon. Akwai mai tushe na bawul a kan babba da ƙananan ɓangarorin don gyara ƙwallon zuwa tsakiya. Daga waje, gabaɗaya, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon tare da madaidaicin tallafin diski a ƙarƙashin bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa ne.
Bawul ɗin ƙwallon ƙafa
Kwallon tana yawo a tsakiya, kuma babu wani wurin tallafi a ƙasa akwai bawul ɗin ƙwallon ƙafa
Matsakaicin diamita na bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa gabaɗaya DN250 ne
Matsakaicin diamita na ƙayyadaddun bawul ɗin ƙwallon ƙafa na iya zama DN1200
Babban bambanci tsakanin ƙayyadaddun bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa da masu iyo yana cikin ƙayyadaddun ƙwallon matsakaici. Gyaran yana lalata hatimin daban. Nau'in da aka ƙayyade yana haɓaka rayuwar sabis na bawul ɗin ƙwallon ƙwallon. Ƙwararren ƙwallon ƙwallon ƙafa yana da tsawon rayuwar sabis fiye da bawul ɗin ƙwallon ƙafa. Kwallan nau'in bawul ɗin ball yana yawo kuma yana juyawa a cikin rami, wanda zai sa hatimin ya yi iyo kuma ya nutse. Lokacin da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon yana juyawa, abubuwan damuwa sun bambanta. Idan babu wurin tallafi, zai lalata hatimin bangarorin biyu. Muddin ana amfani da bawul ɗin ƙwallon, zai haifar da asarar matsi daban-daban. Lokacin da ƙwallon yana da maki mai goyan baya, ba zai haifar da asarar matsa lamba ba ko kuma yanayin asarar matsa lamba zai zama ƙanƙanta sosai, don haka rayuwar ƙayyadadden bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ya fi tsayi fiye da na nau'in iyo. , Zai fi kyau a yi amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa a wasu lokuta tare da mitar sauyawa mafi girma.
Ball bawulrufewa
Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon sun haɗa da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙwallon V-dimbin yawa, bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafar eccentric,PVC ball bawuloli, da dai sauransu.
Waɗannan bawuloli ne daban-daban da aka ƙayyade bisa ga lokuta daban-daban
V irin ball bawul
Wurin da ke gudana na bawul ɗin ball mai siffar V shine bawul ɗin ball tare da yanke tashar V, wanda shine ƙayyadadden bawul ɗin ball
Iyakar aikace-aikacen: An sarrafa tashar V ta musamman. Ƙwaƙwalwar nau'in V ce. Kamar wuka, aikinta shine yanke wasu zaruruwa. Ga wasu ƙaƙƙarfan barbashi, za a murkushe shi kai tsaye. Hanyar sarrafa ƙwallon kuma ta bambanta. Musamman wasu masana'antu suna da wasu najasa ko wasu kafofin watsa labarai masu ƙarfi, kamar irin wannan nau'in bawul ɗin ƙwallon ƙwallon V mai yawan amfani da shi.
Eccentric rabin ball bawul
Bawul ɗin hemispherical eccentric yana kama da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon V-dimbin yawa. Bawul core rabin ne kawai, kuma shi ma kafaffen bawul ne. An fi amfani da shi don m barbashi. Duk ƙwararrun bawuloli masu ƙarfi suna amfani da bawuloli na hemispherical eccentric. Yawancin kamfanonin siminti kuma suna amfani da wannan.
Duka bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafar V-dimbin yawa da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa ba su da kaikayi kuma suna iya gudana ta hanya ɗaya kawai, ba ruwan bidirectional ba, saboda an rufe ƙwallonta a gefe ɗaya, kuma hatimin ba zai yi ƙarfi ba lokacin da aka buga ta. baya gefe, amma kawai gudana a hanya daya. Rufewa zai kasance mai ƙarfi lokacin da aka matsa lamba.
PVC ball bawul
The hatimi naPVC bawulolisune kawai EPDM (etylene propylene diene monomer), FPM (rubber fluorine)
Hard hatimi ball bawul
Hatimi mai wuya yana da fasali na musamman
Akwai maɓuɓɓugar ruwa a bayan wurin kujerun bawul ɗin hatimi, domin idan an haɗa wurin zama mai wuyar hatimi da ƙwallon kai tsaye tare, ba zai juya ba. Lokacin da aka haɗa bazara a bayan wurin zama na bawul, ƙwallon zai sami sassauci yayin juyawa, saboda hatimi mai wuya Matsalar da za a warware ita ce ƙwallon yana iya aiki akai-akai, amma matsakaicin za a yi ta goge ƙwallon akai-akai. Idan wasu barbashi sun makale a hatimin kujerar bawul, ba za a iya amfani da shi ba. Saboda haka, yana da ɗan shimfiɗa kuma ya dogara da taurin ƙwallon don shimfiɗawa. Idan hatimi mai laushi ne, idan ɓangarorin sun makale a cikin hatimin, bawul ɗin zai lalace kai tsaye idan an rufe shi. Hatimi mai wuya iri ɗaya ne da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon V-dimbin yawa kafin barin masana'anta tare da surfacing S60. Hatimi da ƙwallon sun taurare, don haka gabaɗaya abubuwa ne masu wuyar gaske. Ba zai karye ba idan ka goge shi kadan
Farashin PPL
Har ila yau, hatimin yana da kayan PPL, sunansa yana haɓaka PTFE, albarkatun kasa shine polytetrafluoroethylene, amma an ƙara wasu graphite don juya shi cikin juriya mai zafi, babban zafin jiki zai iya kaiwa 300 ° (ba tsayin daka ba zuwa 300 ° High). zafin jiki), yanayin zafi na al'ada shine 250 °. Idan kuna buƙatar dogon lokaci na 300 °, ya kamata ku zaɓi bawul ɗin ƙwallon hatimi mai wuya. Babban juriya na zafin jiki na al'ada na hatimi mai wuya zai iya kaiwa 450 °, kuma babban zafin jiki zai iya kaiwa 500 °.
Lokacin aikawa: Maris 29-2021