Rarraba bawul

Mahimman abubuwan da ke cikin bawul ɗin ƙwallon ƙafa sune jikin bawul, wurin zama na bawul, sashe, madaurin bawul, da kuma rike.Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon yana da fili azaman ɓangaren rufewa (ko wasu na'urorin tuƙi).Yana zagayawa a kusa da axis na bawul ɗin ƙwallon kuma ana motsa shi ta hanyar bawul ɗin.Ana amfani da shi da farko a cikin bututun mai don yankewa, rarrabawa, da kuma canza alkiblar matsakaicin kwarara.Masu amfani yakamata su zaɓi nau'ikan bawul ɗin ball iri-iri dangane da buƙatun su saboda babban kewayon bawul ɗin ƙwallon, gami da ƙa'idodin aiki iri-iri, kafofin watsa labarai, da wuraren aikace-aikacen.An rarraba bawul ɗin ƙwallon ƙafa zuwa sassa daban-daban dangane da ainihin yanayin aiki a wani wuri da aka bayar.

Bisa ga tsarin za a iya raba zuwa:

1. Bawul ɗin ƙwallon ƙafa

Ƙwallon da ke iyo na bawul ɗin ƙwallon.Ƙarƙashin rinjayar matsakaicin matsa lamba, ƙwallon zai iya haifar da wani ƙaura kuma yana matsawa da ƙarfi a kan madaidaicin wurin rufewa don kula da hatimin ƙarshen fitarwa.

Kodayake bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ƙafa yana da madaidaiciyar ƙira da ingantaccen damar rufewa, yana da mahimmanci a la'akari da ko kayan aikin zobe na iya jure wa nauyin aiki na matsakaicin ƙwallon ƙafa saboda nauyin matsakaicin matsakaicin aiki akan ƙwallon yana ɗaukar gaba ɗaya. zuwa zoben rufewa.Bawul ɗin ƙwallon ƙafa tare da matsakaita da ƙananan matsa lamba yawanci suna amfani da wannan ginin.

2. Kafaffen bawul

Bayan an matsa, ƙwallon ƙwallon ƙwallon yana gyarawa kuma baya motsawa.Ana haɗa kujerun bawul masu iyo tare da kafaffen ƙwallon ƙafa da bawul ɗin ball.Wurin zama na bawul yana motsawa lokacin da yake ƙarƙashin matsakaicin matsa lamba, yana danna zoben hatimi da ƙarfi akan ƙwallon don tabbatar da hatimin.Yawanci, ana ɗora igiyoyin ƙwallon ƙafa a sama da na ƙasa, kuma ƙananan ƙarfin aikin su ya sa su dace don manyan bawuloli masu tsayi tare da matsa lamba.

Wani bawul ɗin ƙwallon mai da aka hatimi, wanda ya fi dacewa da manyan matsi mai girman diamita ball bawul, ya bayyana a cikin 'yan shekarun nan don rage ƙarfin aiki na bawul ɗin ƙwallon da ƙara samun hatimin.ba wai kawai yana allura mai na musamman mai lubricating tsakanin wuraren rufewa don samar da fim din mai ba, wanda ke inganta aikin rufewa amma kuma yana rage karfin aiki.

3. Bawul ɗin ball na roba

Ƙwallon roba a cikin bawul ɗin ball.Ƙwallon kujerar bawul da zoben rufewa duka sun ƙunshi ƙarfe, saboda haka ana buƙatar takamaiman matsa lamba mai tsayi.Dangane da matsa lamba na matsakaici, dole ne a yi amfani da ƙarfin waje don rufe na'urar saboda matsawar matsakaicin bai isa ba.Wannan bawul ɗin yana iya ɗaukar matsakaici tare da yanayin zafi da matsa lamba.

Ta hanyar faɗaɗa tsagi na roba a kasan ƙarshen bangon ciki na sphere, ƙwanƙwasa na roba yana samun kaddarorin sa na roba.Ya kamata a yi amfani da kan mai siffa mai siffa ta bawul ɗin don faɗaɗa ƙwallon yayin rufe tashar kuma danna kujerar bawul don cika hatimi.Saki kan mai siffa mai siffa da farko, sannan kunna ƙwallon yayin da ake maido da ainihin samfurin don a sami ɗan ƙaramin tazari da saman rufewa don rage juzu'i da ƙarfin aiki tsakanin ƙwallon da wurin zama.


Lokacin aikawa: Fabrairu-10-2023

Aikace-aikace

Bututun karkashin kasa

Bututun karkashin kasa

Tsarin Ban ruwa

Tsarin Ban ruwa

Tsarin Samar da Ruwa

Tsarin Samar da Ruwa

Kayayyakin kayan aiki

Kayayyakin kayan aiki